Welcome to Lannababyhome
  vB Skins    

03 กันยายน, 2014, 01:49:23 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1] 2 3
 | พิมพ์ | 
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตกมาร์รินดา มาพาเพลิน ทัวร์วันหยุดค่ะ  (อ่าน 3867 ครั้ง)
Marinda Mamee
ปรมาจารย์แห่งLBH
*

ได้รับกำลังใจ: 665

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 27 และ 27%
ความร่าเริง: 0.1%

« เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 11:40:31 AM »

หลังจากที่คราวก่อนไปทัวร์โรงพยาบาล3วัน 3คืน หมูมาร์รินดาก้อเกิดอาการซ่าส์ไม่หยุด(นิ่ง)  หะหะห๋า
ออกอาการเจ ชี้ให้พาไปนั้นนู๊นมานี้อยู่เป็นประจำ ไม่ไปมีเคือง เหวอ!!
ชีจะประกาศก้องด้วยเสียงหวีดร้อง ว่าหม่ามี้ช่างขัดใจหมู เฮ้ย นู๋ซะเหลือเกิน หง่าส์...
งานเข้า เหวอ!! มี้ กับ แดต ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา เป็นอันต้องหากิจกรรม(ซึ่งปกติก้อมีอยู่) มาให้นู๋ได้สำรวจโลกหรรษาอยู่อย่างสม่ำเสมอ. มึนส์งะ

ล่าสุดมุขเราเริ่มตัน หลังจากที่คิดจะพาไปไนซ์ซาฟารีย์วันหยุด แต่ไปรถติดค้างเติ้งอยู่นานสองนานตรงทางเข้า เราตกลงใจเลี้ยวกลับซะงั้น หลั่นล้า~~
คนมาเที่ยวเชียงใหม่เยอะจริงๆค่ะช่วงนี้ อันพวกเราบ้านอยู่โซนนิมมานคึกคักไปด้วยรถราและผู้คน เป็นเหตุให้หมูน้อยลั๊ลลา ร่าเริงยิ่งนัก(เพื่อ??) หง่าส์...
ชี้นิ้วชี้แอ่นให้พาออกนอกบ้านอยู่เป็นประจำ อึ๋ย เง้ออออ
 โอเคค๊าคุณลูก คุณมี้จัดให้ นัดคุณลุงคุณป้า ไปรับพี่เลล่า เพิ่มประชากรความสนุกกันหน่อย ยิ้มยิงฟัน

เริ่มด้วยปิ๊คนิกหรรษานอกเมือง ตามประษาคนหนีรถติดและผู้คน 555 โน้นเลยค่ะ สวน ทวีชล ทางไปดอยสะเก็ด ฮี่ ฮี่ ฮี่
เป็นรีสอร์ทพรรณไม้แปลกๆเยอะมากค่ะ สวยเชียวล่ะค่ะแม่ แม่ คนไม่เยอะ มีต้นไม้ดัด ทะเลสาบ เขาวงกตจากต้นไม้  ว้าว
แถมสัตว์ให้ดูเล็กน้อยพวกนกยูง นกแปลกๆ ตามหมูน้อยไปดูกันค่ะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

บรรยากาศรวมๆ+อากาศดีมากค่ะ เราไปถึงประมาณบ่ายสอง เย็นสบาย ไม่หนาวไม่ร้อน ต้นไม้เขียวชอุ่มโอ้วว สวรรค์แท้ๆ ฮี่ ฮี่ ฮี่
ก้อพวกเราอยู่กับรถติดมาหลายวัน  ดีจัง ว่ะฮ่ะฮ่า (มี้เริ่มหัวเราะแบบสติเตลิด)......

เราต้องนั่งรถมินิทัวร์ก่อนเพราะกว้างมาก เพื่อเลือกว่าเราจะลงนั่งตรงไหน เลือกกันอยู่นาน ป๊าดดด จน
เมื่อเลือกได้ที่นั่งสมใจ ข้างทะเลสาบ ก้อเริ่มจัดการเตรียมอาหาร(แกะถุงปาดด สติก) 555 แซบกันเน้อค่ะ ฮี่ ฮี่ ฮี่

ทุกคนมีอาหารและเครื่องดื่มเป็นของตะเอง เด็กๆกินนม+กล้วยทอด ไก่ทอด กันไป อร่อยมาร์รินดาที่สุด ฮี่ ฮี่ ฮี่

อุ๊ปส์ ปล1.อันบนนั้นของผู้ใหญ่ เด็กๆไม่เกี่ยวนะก๊า แล้วดูแดตดี้ หาที่วางเข้า อย่าได้แคร์ รองเท้าใครเป็นรองเท้าใคร หนอย~~
เค้าว่ากันล้ม ว่างั้น........ งึมงึม

นี้เริ่มทานแบบไม่หยั้ง สารพัดจริงๆ น้ำลายหกเปื้อนเสื้อถ่วม จนต้องเปลี่ยนเสื้อกันทีเดียว (หิวโซจากไหนค่ะคู๊ณณณ.... หง่าส์...)

สังเกตุรูปสุดท้าย ที่ทำท่าลิงรองับถั่ว นั้นคือ หม่ามี้ยกขนมขึ้นชูสูงๆ ชีรีบทำปากรอรับ(งับ)อาหารทันที วิดวิ้ว......(ลิง รึ น้องหมา ค่ะคุณลูก) แบร่

เมื่ออิ่มหมี พลีมันจนส่ายหัว ไม่รับอาหารอีกต่อไป... ฮี่ ฮี่ ฮี่ เริ่มปฎิบัตรการชี้นิ้ว เที่ยวเล่นต่อทันที ฮี่ ฮี่ ฮี่

แดตเลยจัดให้ พาไปเขาวงกต วิ่งจ๊ะเอ๋กับพี่เลล่า โห มันวงกตจริงๆค่ะ มึนส์งะ ต้นไม้หนาทึบมองไม่เห็นอีกด้านแค่มีให้เลี้ยวซอยเล็กๆ
มี้นี้มึนเลย  มึนส์งะ แต่ดูหน้าชีจิค่ะ สนุกสุดขีด มีกรี๊ดด้วยเวลาพี่วิ่งมาป่ะ จ๊ะเอ๋เธอ  ฮี่ ฮี่ ฮี่ เหอเหอเหอ จะสนุกไปไหน.... ฟื้ด

หลังจากกรี๊ดดๆ จากเขาวงกต ก้อกลับมากิน(ต่อ) 555 พร้อมแชะรูปหมู่ไว้เป็นหลักฐานการมาชมซะหน่อย  ฮี่ ฮี่ ฮี่

งานนี้เพลินเพลินแบบธรรมชาติ รับโอโซนกันมากๆค่ะ ร่าเริงๆ

อันนี้ทัวร์ในเมือง ใกล้บ้านของอีกวัน งาน NAP ที่นิมมานซอย1 ใครชอบงานอาท อาท น่ารักๆ แปลกๆ ไปเที่ยวดูนะค่ะ

ไม่ผิดหวังแน่นอน ของน่ารักมากๆ แต่ขอบอก แอบแพง(หุหุหุ) เราไปเดินเล่น แต่ไม่ได้ซื้ออะไรจ๊า ซื้อไม่ลงจริงๆ
ไปถูกใจน้องตุ๊กตาผ้าตัวนึง โอ้ว พระเจ้าจ้อร์ท 2,900  *--*แหะแหะ ไปดีก่าเนอะลูกเนอะ กลับไปเล่นกับมากี้ที่บ้านเนอะ^^
มีแอบแถมรูปอยู่บ้านทำหน้าทะเล้น ฮี่ ฮี่ ฮี่

ตบท้ายด้วยวันหยุดวันจันทร์ แดตกะมี้ มีประชุมใต้คอนโดเรา ชีเลยได้ลงมานั่งเล่นที่ข้างล่างล๊อปบี้คอนโด
(ได้ออกนอกบ้านล่ะน๊า กิกิกิ ลงจากชั้น8 มาชั้น1 อะเย้~~ ฮี่ ฮี่ ฮี่) ....คุณหลอกดาว >>>>>M said
แต่เห็นทีจะใช้คำว่านั่งเล่นไม่ได้แล้ว ก้อชีเล่นเดิน+วิ่งไปทั่วซะขนาดนี้  หลั่นล้า~~

มี้เห็นล่ะปลง ต้องปล่อยให้แดตนั่งประชุมในห้องประชุมไปแต่เพียงผู้เดียว หะหะห๋า
 เพราะเด็กเดินมันส์มากอยู่ล๊อปบี้ เดินไปกรี๊ดไปประหนึ่งว่า มันส์ที่ซู๊ดดดด ได้เที่ยวนอกบ้าน ฮี่ ฮี่ ฮี่

เอ่อ......จะมันส์ไปไหนค่ะคุ๊ณณณณณณ........ วู้ว
นี้เรายังไม่ได้ออกประตูคอนโดไปไหนเล๊ยยยยย หลั่นล้า~~
imza

มามี๊ภูฟ้า
*

ได้รับกำลังใจ: 208

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 18 และ 34%

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 11:48:07 AM »

น่ารักจริงๆๆ เลยจ้าหนูมาร์รินดา ร่าเริง เริงร่า ลั่นล้า ได้ทุกสถานการณ์ สุดยอดเลยจ้า วู้ว เขิล

ปล.ที่วางแก้วของเดตดี้หนูมาร์รินดา แล่มมาก ขอบอก อิอิ
imza

แม่เปิ้ล
คุณแม่มือใหม่
*

ได้รับกำลังใจ: 1

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 2 และ 63%

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 02:08:09 PM »

จุ๊บจุ๊บ love love มารินดา   เลิดจริง ๆ  น่ารักไปซะหมดทุกมุม   ท่าไหนก็น่ารัก น่าชัง จริง ๆ  ลูกสาวมามี้ปูนะ   ว้าว
   ไปเที่ยวที่ไหนอีก   มาเล่าให้กันอีกนะ  Love Love  ให้คนอื่น น้ำลายหกกันหน่อย    ฮ่า ฮ่า ฮ่า อึ๋ย
mommy EG
ขาประจำLBH
*

ได้รับกำลังใจ: 158

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 9 และ 0%

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 02:27:03 PM »

เห็นแล้วอิจฉามี๊ปูจังเลยค่ะ  ว้าว อยากให้อีจีโตเร็วๆๆจังจะได้พาไปเที่ยวมั่ง
วันนี้อีจีเพิ่งครบ 3 เดือนคงต้องรออีกนานกว่าจะเดินได้ เฮ้อ
ระยะทางยังอีกยาวไกลเลย หง่าส์...
ปล. นู๋มาร์รินดาน่ารักมากเลยค่ะ เห็นแล้วอยากได้ลูกสาวเพิ่มอีกซักคน love love อิอิ
Ikkyu
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้LBH
*

ได้รับกำลังใจ: 224

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 17 และ 66%

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 04:02:53 PM »

เห็นด้วยเลยค้าเห็นมาร์รินดาแย้วอยากได้ลูกสาวบ้างค้า
จะได้น่ารัก เฮฮาแบบมาร์รินดารึป่าวหนอ เห็นบรรยายกาศแย้วอบอุ่นจัง
ส่วนอิ๊คคิวก็ไปเที่ยวเหมือนกันน่ะ ไปหาญาติปู่-ย่าทวดของอิ๊คคิวทางเชียงของ
แล้วแวะเดินทางไปช็อบปิ้งต่อที่แม่สายตามระเบียบจ้า  ตลอดทางโชคดีอิ๊คคิวเป็นใจหลับตลอดทางค้า
เสียดายลืมกล้องไปค้า เลยอดเอารูปบรรยายเชียงของมาฝากเลย โอกาสหน้าไม่พลาดแน่นอนค้า ร่าเริงๆ Love Love
imza

SakuraChan
*

ได้รับกำลังใจ: 176

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 13 และ 73%

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 04:38:17 PM »

ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

น่าหนุกนาน จริง ๆ เลยค่ะ.... เยี่ยม!!!

เป็นครอบครัวที่มีความสุขมาก ๆ เลยนะค่ะ มี้ปู...... Love Love ร่าเริงๆ

ที่แท้ นู๋มาร์ก็อยู่คอนโดแถวนิมมานนี่เอง ซังกุงระ ก็อยู่ใกล้ ๆ กันเลย ซังกุง อยู่ กรีนฮิลล์ เลยแยกรินคำมานิดเดียว

ว่าแต่เส้นนิมมานเนี่ยรถเยอะตลอดเลยเนอะ .... ร่าเริงๆ ร่าเริงๆ
imza

LannaBaby★Fame
*

ได้รับกำลังใจ: 388

ผู้ช่วยผู้ดูแลLBH
Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 26 และ 19%
ความร่าเริง: 0.2%

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 04:43:09 PM »

อู้หู หน้าตาลั่นล้าท้าลมหนาวมากๆเลยมารรินดา คอนตูม winter colletion ของหนูก็ เปรี๊ยวได้ใจจริงๆ ... (ยืนขึ้นปรบมือ แล้วพงกหน้างักๆ)
imza

kanpoo
*

ได้รับกำลังใจ: 185

ก้านพลูสุดซ่า

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 12 และ 84%

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 06:51:55 PM »

น้องมารินดาสดใสร่าเริงทุกภาพเลยนะคะ เป็นเด็กที่อารมณ์ดีเลยทีเดียวนะเนี้ย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ท่าทางจะไม่สนนะคะเวลาไปเที่ยวไหน อ๋า? แต่พี่ก้านพลูนะสิ คุณแม่ไม่อยากพาไปเลยนอกจาก สนามเด็กเล่น  หง่าส์...

พี่แกซนมากๆ ไม่อยู่นิ่งเลย ปิ๊งๆ วิ่งไป วิ่งมา จนคุณแม่กับคุณยายตามจับจนแทบจะเป็นลมเลยแหละ 

ถ้าให้คุณพ่ออุ้มก็อยู่ได้ไม่นานดิ้นลงจะเดินแถมตัวหนักด้วยค่ะ  อมยิ้ม  แล้วชอบวิ่งออกถนน เอ่อคือพอดีคุณแม่กลัวรถทับลูกมาก ๆ นะสิ  อะเย้~~

อยากได้แบบน้องมารินดาจังเลยนะ เยี่ยม!!! เห็นแล้วอยากมีลูกสาวจัง ดญ.

^
^
^
ดูรูปข้างบนสิ ไปสวนสัตว์เปิดเขาเขียว แม่บอกให้ถ่ายรูปกับกวาง แต่ดันไปยืนกินไอติมซะงั้น เฮ้อเหนื่อยมาก  ๆ หง่าส์...
คุณแม่ยังงงอยู่เลยว่า LBH ไปเก็บภาพ ก้านพลูมาได้อย่างไร
imza

*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com ระดับพัฒนาการ: 27 และ 27%

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 10:17:49 PM »

น่ารักจริงๆๆ เลยจ้าหนูมาร์รินดา ร่าเริง เริงร่า ลั่นล้า ได้ทุกสถานการณ์ สุดยอดเลยจ้า วู้ว เขิล

ปล.ที่วางแก้วของเดตดี้หนูมาร์รินดา แล่มมาก ขอบอก อิอิ

ตอนป่วนก้อมีบ่อยไปค่ะมี้เก๋ ตอนชี้ๆ(อาการเดียวกับพี่ภูฟ้าเยย อิอิอิ) จะออกไปเที่ยว จะไปโน้น มานี้ตลอดไม่นิ่งเลยค่ะ หง่าส์...
เวลาเราจูงมือเดินจะดึงๆเลยค่ะ จาเลี้ยวทางนี้ๆไม่ไปตามนั้นมีเคืองมี้ด้วยค่ะ เหอเหอเหอ (ด้วยการส่งเสียงร้องโวยวายเหมือนพี่ภูฟ้าเช่นกัน)555 อิอิ
เกรงใจคนอื่นจริงๆค่ะ เข้าใจมี้เก๋จริงๆเลย(อายเค้าด้วยอ่ะค่ะ แบบว่าอยู่ดีๆลูกก้อโวยวายๆ5555) ฮี่ ฮี่ ฮี่
imza

*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 10:23:07 PM »

จุ๊บจุ๊บ love love มารินดา   เลิดจริง ๆ  น่ารักไปซะหมดทุกมุม   ท่าไหนก็น่ารัก น่าชัง จริง ๆ  ลูกสาวมามี้ปูนะ   ว้าว
   ไปเที่ยวที่ไหนอีก   มาเล่าให้กันอีกนะ  Love Love  ให้คนอื่น น้ำลายหกกันหน่อย    ฮ่า ฮ่า ฮ่า อึ๋ย

ขอบคุณแม่เปิ้ลที่ปลื้มมาร์รินดานะคะ มาแวะคุยกับมาร์รินดาที่รอรับสองสามครั้งแล้วอ่ะเนอะ ปิ๊งเลย! สงกาสัยพี่ภูมิต้องมีน้องสาวอีกซักคนแล้วล๊าม๊างแม่เปิ้ล คริคริคริ เย้เย้
เอาไว้ไปไหนจะเอารูปมาฝากนะคะ มี้ปูชอบถ่ายรูปอ่ะค่ะ มาร์รินดาก้อชอบให้ถ่าย เลยมีมาทุกที่ ทุกสถาณการณ์อย่างที่เห็นๆนี้แหละค่ะ  ฮ่า ฮ่า ฮ่า
imza

*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 10:32:06 PM »

เห็นแล้วอิจฉามี๊ปูจังเลยค่ะ  ว้าว อยากให้อีจีโตเร็วๆๆจังจะได้พาไปเที่ยวมั่ง
วันนี้อีจีเพิ่งครบ 3 เดือนคงต้องรออีกนานกว่าจะเดินได้ เฮ้อ
ระยะทางยังอีกยาวไกลเลย หง่าส์...
ปล. นู๋มาร์รินดาน่ารักมากเลยค่ะ เห็นแล้วอยากได้ลูกสาวเพิ่มอีกซักคน love love อิอิ

ไม่นานหอกค่ะมี้อีจี จริงๆตอนนี้ 3 เดือนก้อพาเที่ยวได้แล้วค่ะ กิกิกิ เพราะมาร์รินดาไปตั้งกะเดือนกว่า  แหะแหะแหะ ฮี่ ฮี่ ฮี่
แถมเผลอแป๊ปเดียว เดินได้แล้ว ไม่นาน ไม่นาน เชื่อมี้ปูได้เลยค่ะ ตอนเขาเริ่มคลาน 6 7 เดือน ก้อเริ่มเล่นสนุกขึ้นแล้วค่ะ  love love
อีจีต้องตามคุณพ่อไปขับรถแน่ๆ รอดูๆ ต้องน่ารักแน่แน่ ร่าเริงๆ

ว่าแต่มีน้องสาวอีกคน ให้อีจีก้อดีน๊าค๊า ดญ. กริ๊ววส์ วู้ว
imza

*

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 10:39:19 PM »

เห็นด้วยเลยค้าเห็นมาร์รินดาแย้วอยากได้ลูกสาวบ้างค้า
จะได้น่ารัก เฮฮาแบบมาร์รินดารึป่าวหนอ เห็นบรรยายกาศแย้วอบอุ่นจัง
ส่วนอิ๊คคิวก็ไปเที่ยวเหมือนกันน่ะ ไปหาญาติปู่-ย่าทวดของอิ๊คคิวทางเชียงของ
แล้วแวะเดินทางไปช็อบปิ้งต่อที่แม่สายตามระเบียบจ้า  ตลอดทางโชคดีอิ๊คคิวเป็นใจหลับตลอดทางค้า
เสียดายลืมกล้องไปค้า เลยอดเอารูปบรรยายเชียงของมาฝากเลย โอกาสหน้าไม่พลาดแน่นอนค้า ร่าเริงๆ Love Love

โอ้ว......น่าเสียดายที่แม่หม่อมมี่ลืมเอากล้องไปไม่งั้นเราคงได้เห็นรูปซ่าส์ๆของพี่อิ๊คคิวของเราไปช๊อปปิ้งแม่สายกระจายยย
แถมวิวสวยๆของเชียงของ คราวหน้าอย่าพลาดน๊าค่ะ เย้เย้

ปล แม่หมอมมี่ยังไม่เห็นตอนมาร์รินดาหวีดร้องค่ะ 5555 เห็นแล้วจะรีบบอกไม่อยากได้แล้วค่ะ เอามาคืนๆ แน่เลย ฮี่ ฮี่ ฮี่ กิกิกิ
imza

*

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 10:46:25 PM »

ยิ้มยิงฟัน ยิ้มยิงฟัน

น่าหนุกนาน จริง ๆ เลยค่ะ.... เยี่ยม!!!

เป็นครอบครัวที่มีความสุขมาก ๆ เลยนะค่ะ มี้ปู...... Love Love ร่าเริงๆ

ที่แท้ นู๋มาร์ก็อยู่คอนโดแถวนิมมานนี่เอง ซังกุงระ ก็อยู่ใกล้ ๆ กันเลย ซังกุง อยู่ กรีนฮิลล์ เลยแยกรินคำมานิดเดียว

ว่าแต่เส้นนิมมานเนี่ยรถเยอะตลอดเลยเนอะ .... ร่าเริงๆ ร่าเริงๆ

จริงเหรอค่ะ กรี๊ดๆดีจัง รุรุอยู่โซนนี้เหมือนกันเลย มี้ปูเคยอยู่ ฮิลไซด์ค่ะ แต่ตอนนี้ย้ายมา เดอะคอนเว่นชั่น ได้สองเดือนแล้วค่ะ
อยู่แถวๆไฟล์แต๊งสาขาสองอ่ะค๊า ไม่ไกลกันนะคะ ทางนี้รถติดจริงๆค่ะ ยิ่งช่วงเช้า ช่วงเย็น หกโมงก่าๆ โอววว ติดไฟแดงสามรอบสี่รอบยังเคย แง แงแง
imza

*

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 10:51:19 PM »

อู้หู หน้าตาลั่นล้าท้าลมหนาวมากๆเลยมารรินดา คอนตูม winter colletion ของหนูก็ เปรี๊ยวได้ใจจริงๆ ... (ยืนขึ้นปรบมือ แล้วพงกหน้างักๆ)

ขอบคุณคำชมค๊าพี่เฟม นี้เริ่มเกิดปัญหา ไม่ยอมใส่เสื้อกันหนาวแล้วอ่ะคะ หุหุหุ   อิอิ
imza

*

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2009, 10:57:38 PM »

น้องมารินดาสดใสร่าเริงทุกภาพเลยนะคะ เป็นเด็กที่อารมณ์ดีเลยทีเดียวนะเนี้ย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ท่าทางจะไม่สนนะคะเวลาไปเที่ยวไหน อ๋า? แต่พี่ก้านพลูนะสิ คุณแม่ไม่อยากพาไปเลยนอกจาก สนามเด็กเล่น  หง่าส์...

พี่แกซนมากๆ ไม่อยู่นิ่งเลย ปิ๊งๆ วิ่งไป วิ่งมา จนคุณแม่กับคุณยายตามจับจนแทบจะเป็นลมเลยแหละ 

ถ้าให้คุณพ่ออุ้มก็อยู่ได้ไม่นานดิ้นลงจะเดินแถมตัวหนักด้วยค่ะ  อมยิ้ม  แล้วชอบวิ่งออกถนน เอ่อคือพอดีคุณแม่กลัวรถทับลูกมาก ๆ นะสิ  อะเย้~~

อยากได้แบบน้องมารินดาจังเลยนะ เยี่ยม!!! เห็นแล้วอยากมีลูกสาวจัง ดญ.

^
^
^
ดูรูปข้างบนสิ ไปสวนสัตว์เปิดเขาเขียว แม่บอกให้ถ่ายรูปกับกวาง แต่ดันไปยืนกินไอติมซะงั้น เฮ้อเหนื่อยมาก  ๆ หง่าส์...
คุณแม่ยังงงอยู่เลยว่า LBH ไปเก็บภาพ ก้านพลูมาได้อย่างไร

อ่านวีรกรรมก้านพลูล่ะขำค่ะ มี้ปูว่าอีกไม่นาน มาร์รินดาน่าจะเป็นแบบนี้แน่ๆ เพราะตอนนี้เริ่มไม่เชื่อแล้วนะคะ
เพราะเขาเดินไปไหนมาไหนเองได้แล้ว ไวด้วยค่ะ ตาต้องเป็นสัปรดเลยเวลาอยู่บ้าน 555
ธรรมชาติเด็กเป็นไปตามวัยรึป่าวนี้ ไม่แน่ใจ เดี่ยวคงต้อวิ่งไล่จับเหมือนพี่ก้านพลูแน่ๆเลยค่ะ ฮี่ ฮี่ ฮี่ อะเย้~~

ปล อยากได้ลูกสาว สนใจเอาเด็กหญิงมาร์รินดาไปทดลองซักวันสองวันไหมค่ะ เผื่อเปลี่ยนใจ คริคริคริ
imza

หน้า: [1] 2 3
 | พิมพ์ |